xchat 2.8.4 - en to th translation catalogue (987 entries)

en: 
    DCC GET <nick>                      - accept an offered file
    DCC SEND [-maxcps=#] <nick> [file]  - send a file to someone
    DCC PSEND [-maxcps=#] <nick> [file] - send a file using passive mode
    DCC LIST                            - show DCC list
    DCC CHAT <nick>                     - offer DCC CHAT to someone
    DCC PCHAT <nick>                    - offer DCC CHAT using passive mode
    DCC CLOSE <type> <nick> <file>         example:
             /dcc close send johnsmith file.tar.gz
th: 
    DCC GET <ชื่อเล่น>                      - ยอมรับไฟล์ที่ได้รับการเสนอให้
    DCC SEND [-maxcps=#] <ชื่อเล่น> [ไฟล์]  - ส่งไฟล์ไปหาใครซักคน
    DCC PSEND [-maxcps=#] <ชื่อเล่น> [ไฟล์] - ส่งไฟล์ซักไฟล์โดยใช้โหมด passive
    DCC LIST                            - show DCC list
    DCC CHAT <ชื่อเล่น>                     - เสนอ DCC CHAT ให้กับใครซักคน
    DCC PCHAT <ชื่อเล่น>                    - เสนอ DCC CHAT โดยใช้โหมด passive
    DCC CLOSE <รูปแบบ> <ชื่อเล่น> <ไฟล์>         ตัวอย่าง:
             /dcc close send johnsmith file.tar.gz

en: 
    No help available on that command.
th: 
    ไม่มีข้อความช่วยเหลือสำหรับคำสั่งนั้น.

en: 
    TRAY -f <timeout> <file1> [<file2>] Blink tray between two icons.
    TRAY -f <filename>                  Set tray to a fixed icon.
    TRAY -i <number>                    Blink tray with an internal icon.
    TRAY -t <text>                      Set the tray tooltip.
    TRAY -b <title> <text>              Set the tray balloon.
th: 
    TRAY -f <เวลาหมด> <ไฟล์1> [<ไฟล์2>] กระพริบถามระหว่างสองไอคอน.
    TRAY -f <ชื่อไฟล์>                      ตั้งถามสำหรับไอคอนที่ถูกตรึง.
    TRAY -i <ตัวเลข>                       กระพริบถาดด้วยไอคอนภายใน.
    TRAY -t <ข้อความ>                     ตั้งค่าข้อความช่วยเหลือของถาด.
    TRAY -b <ชื่อเรื่อง> <ข้อความ>              ตั้งค่าบอลลูนของถาด.

en:   %-20s offline
th:   %-20s ออฟไลน์

en:   %-20s online
th:   %-20s ออนไลน์

en:   Ignore list is empty.
th:   รายการเพิกเฉยว่างเปล่า.

en: !Leave ports at zero for full range.
th: !ปล่อยพอร์ตไว้ที่ศูนย์สำหรับขอบเขตทั้งหมด.

en: $ Number
th: $ ตัวเลข

en: $tNotify list is empty.
th: $tรายการแจ้งเตือนว่างเปล่า.

en: %C19*%O$t%C19%B$1 %B($3) has joined $2
th: %C19*%O$t%C19%B$1 %B($3) ได้เข้าร่วม $2

en: %C19*%O$t%C19Now talking on $2
th: %C19*%O$t%C19กำลังพูดคุยบน $2

en: %C21*%O$t%C21$1 has kicked $2 from $3 ($4%O%C21)
th: %C21*%O$t%C21$1 ได้เตะ $2 จาก $3 ($4%O%C21)

en: %C21*%O$t%C21Connection failed. Error: $1
th: %C21*%O$t%C21การเชื่อมต่อล้มเหลว. ข้อผิดพลาด: $1

en: %C22*%O$t$1 Banlist:%C19 $4%C20 $2%C21 $3
th: %C22*%O$t$1 รายชื่อแบน:%C19 $4%C20 $2%C21 $3

en: %C22*%O$t$1 added to notify list.
th: %C22*%O$t$1 ถูกเพิ่มไปยังรายการแจ้งเตือน.

en: %C22*%O$t$1 already in use. Retrying with $2...
th: %C22*%O$t$1 ได้ถูกใช้งานอยู่แล้ว. กำลังลองใหม่ด้วย $2...

en: %C22*%O$t$1 deleted from notify list.
th: %C22*%O$t$1 ลบจากรายการแจ้งเตือนแล้ว

en: %C22*%O$t$1 has changed the topic to: $2
th: %C22*%O$t$1 ได้เปลี่ยนหัวข้อไปเป็น: $2

en: %C22*%O$t$1 is now known as $2
th: %C22*%O$t$1 ขณะนี้ได้ถูกรู้จักเป็น $2

en: %C22*%O$t$1 removes ban on $2
th: %C22*%O$t$1 ลบการแบนบน $2

en: %C22*%O$t$1 removes channel keyword
th: %C22*%O$t$1 ลบคีย์เวิร์ดของแชนแนล

en: %C22*%O$t$1 removes exempt on $2
th: %C22*%O$t$1 ลบ exempt บน $2

en: %C22*%O$t$1 removes invite on $2
th: %C22*%O$t$1 ลบการเชิญชวนบน $2

en: %C22*%O$t$1 removes user limit
th: %C22*%O$t$1 ลบขอบเขตของผู้ใช้

en: %C22*%O$t$1 sets ban on $2
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่าการแบนบน $2

en: %C22*%O$t$1 sets channel keyword to $2
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่าคีย์เวิร์ดไปเป็น $2

en: %C22*%O$t$1 sets channel limit to $2
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่าขีดจำกัดของแชนแนลเป็น $2

en: %C22*%O$t$1 sets exempt on $2
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่า exempt บน $2

en: %C22*%O$t$1 sets invite on $2
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่าเชิญชวนบน $2

en: %C22*%O$t$1 sets mode $2$3 $4
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่าโหมด $2$3 $4

en: %C22*%O$t$1 sets modes%B %C30[%O$2%B%C30]
th: %C22*%O$t$1 ตั้งค่าโหมด%B %C30[%O$2%B%C30]

en: %C22*%O$t$1 users in notify list.
th: %C22*%O$t$1 ผู้ใช้ในรายการแจ้งเตือน.

en: %C22*%O$t%C22Channel $1 modes: $2
th: %C22*%O$t%C22แชนแนล $1 โหมด: $2

en: %C22*%O$t%C22Connected.
th: %C22*%O$t%C22เชื่อมต่อแล้ว.

en: %C22*%O$t%C22Connected. Now logging in...
th: %C22*%O$t%C22เชื่อมด่อแล้ว. ขณะนี้กำลังเข้าสู่ระบบ...

en: %C22*%O$t%C22Connecting to $1 ($2) port $3%O...
th: %C22*%O$t%C22เชื่อมต่อไปยัง $1 ($2) port $3%O...

en: %C22*%O$t%C22Looking up $1
th: %C22*%O$t%C22ค้นหา $1

en: %C22*%O$t%C22MOTD Skipped.
th: %C22*%O$t%C22MOTD ถูกข้ามไป.

en: %C22*%O$t%C26$1 %Ohas offered%C26 $2 %O(%C26$3 %Obytes)
th: %C22*%O$t%C26$1 %Oได้เสนอ%C26 $2 %O(%C26$3 %Obytes)

en: %C22*%O$t%C26$1 %Ohas requested to resume%C26 $2 %Cfrom%C26 $3%C.
th: %C22*%O$t%C26$1 %Oได้ร้องขอเพื่อที่จะเริ่มใหม่%C26 $2 %Cจาก%C26 $3%C.

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives channel half-operator status to%C26 $2
th: %C22*%O$t%C26$1%O ให้สถานะ half-operator กับ%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives channel operator status to%C26 $2
th: %C22*%O$t%C26$1%O ให้สถานะผู้ควบคุมแชนแนลกับ%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives voice to%C26 $2
th: %C22*%O$t%C26$1%O ให้การประกาศกับ%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel half-operator status from%C26 $2
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบสถานะ half-operator ของแชนแนล จาก%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel operator status from%C26 $2
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบสถานะผู้ควบคุมแชนแนลจาก%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes voice from%C26 $2
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบการประกาศจาก%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26Users on $1:%C $2
th: %C22*%O$t%C26ผู้ใช้ บน $1:%C $2

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Cis away %C30(%O$2%O%C30)
th: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Cไม่อยู่ %C30(%O$2%O%C30)

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %OEnd of WHOIS list.
th: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Oสิ้นสุดของรายการ WHOIS.

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Oreal user@host%C27 $2%O, real IP%C27 $3
th: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Oผู้ใช้จริง@โฮสต์%C27 $2%O, ไอพีจริง%C27 $3

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O idle%C26 $2
th: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O ว่างอยู่%C26 $2

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O idle%C26 $2%O, signon:%C26 $3
th: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O ว่างอยู่%C26 $2%O, เข้าระบบ:%C26 $3

en: %C22*%O$tA process is already running
th: %C22*%O$tโปรเซสหนึ่งได้ทำงานอยู่แล้ว

en: %C22*%O$tAlready offering CHAT to $1
th: %C22*%O$tได้ทำการเสนอ CHAT ไปยัง $1 แล้ว

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(Channel is invite only).
th: %C22*%O$tไมาสามารถเข้าร่วม%C26 %B$1 %O(แชนแนลนี้ต้องได้รับเชิญเท่านั้น).

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(Requires keyword).
th: %C22*%O$tไม่สามารถเข้าร่วม%C26 %B$1 %O(ต้องการคีย์เวิร์ด).

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(User limit reached).
th: %C22*%O$tไม่สามาระเข้าร่วม%C26 %B$1 %O(ถึงขีดจำกัดจำนวนผู้ใช้).

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(You are banned).
th: %C22*%O$tไม่สามารถเข้าร่วม%C26 %B$1 %O(คุณถูกแบนไว้).

en: %C22*%O$tChannel $1 created on $2
th: %C22*%O$tแชนแนล $1 สร้างเมื่อ $2

en: %C22*%O$tDCC $1 connect attempt to%C26 $2%O failed (err=$3).
th: %C22*%O$tDCC $1 พยายามเชื่อมต่อไปยัง%C26 $2%O ล้มเหลว (err=$3).

en: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Oto%C26 $3 %Cstalled - aborting.
th: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Oไปยัง%C26 $3 %Cถูกหยุดกลางคัน - ทำการยกเลิกกลางคัน.

en: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Oto%C26 $3 %Otimed out - aborting.
th: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Oไปยัง%C26 $3 %Oหมดเวลา - ทำการยกเลิกกลางคัน.

en: %C22*%O$tDCC CHAT connection established to %C26$1 %C30[%O$2%C30]
th: %C22*%O$tDCC CHAT การเชื่อมต่อถูกสร้างไปยัง %C26$1 %C30[%O$2%C30]

en: %C22*%O$tDCC CHAT to %C26$1%O aborted.
th: %C22*%O$tDCC CHAT ไปยัง %C26$1%O ถูกยกเลิกกลางคัน.

en: %C22*%O$tDCC CHAT to %C26$1%O lost ($4).
th: %C22*%O$tDCC CHAT ไปยัง %C26$1%O เสียหาย ($4).

en: %C22*%O$tDCC RECV connection established to%C26 $1 %C30[%O$2%C30]
th: %C22*%O$tDCC RECV การเชื่อมต่อถูกสร้างขึ้นไปยัง%C26 $1 %C30[%O$2%C30]

en: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $1%O from%C26 $3%O complete %C30[%C26$4%O cps%C30]%O.
th: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $1%O จาก%C26 $3%O เสร็จสิ้น %C30[%C26$4%O cps%C30]%O.

en: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $1%O from%C26 $3%O failed ($4).
th: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $1%O จาก%C26 $3%O ล้มเหลว ($4).

en: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $2%O to%C26 $1%O aborted.
th: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $2%O ไปยัง%C26 $1%O ถูกยกเลิกกลางคัน.

en: %C22*%O$tDCC RECV: Cannot open $1 for writing ($2).
th: %C22*%O$tDCC RECV: ไม่สามารถเปิด $1 เพื่อการเขียนได้ ($2).

en: %C22*%O$tDCC SEND connection established to%C26 $1 %C30[%O$2%C30]
th: %C22*%O$tDCC SEND การเชื่อมต่อถูกสร้างขึ้นไปยัง%C26 $1 %C30[%O$2%C30]

en: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $1%O to%C26 $2%O complete %C30[%C26$3%O cps%C30]%O.
th: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $1%O to%C26 $2%O เสร็จสิ้น %C30[%C26$3%O cps%C30]%O.

en: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $1%O to%C26 $2%O failed. $3
th: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $1%O ไปยัง%C26 $2%O ล้มเหลว. $3

en: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $2%O to%C26 $1%O aborted.
th: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $2%O ไปยัง%C26 $1%O ถูกยกเลิกก่อนสำเร็จ.

en: %C22*%O$tDisconnected ($1).
th: %C22*%O$tตัดการเชื่อมต่อ ($1).

en: %C22*%O$tFound your IP: [$1]
th: %C22*%O$tพบไอพีของคุณ: [$1]

en: %C22*%O$tLooking up IP number for%C26 $1%O...
th: %C22*%O$tค้นหาหมายเลขไอพีสำหรับ%C26 $1%O...

en: %C22*%O$tNickname already in use. Use /NICK to try another.
th: %C22*%O$tชื่อเล่นได้ถูกใช้งานอยู่แล้ว. ใช้ /NICK เพื่อที่จะลองอย่างอื่น.

en: %C22*%O$tNo ping reply for $1 seconds, disconnecting.
th: %C22*%O$tไม่มีการตอบรับการ ping  เป็นเวลา $1 วินาที, กำลังตัดการเชื่อมต่อ.

en: %C22*%O$tNo process is currently running
th: %C22*%O$tไม่มีโปรเซสที่กำลังทำงานอยู่

en: %C22*%O$tNo such DCC offer.
th: %C22*%O$tไม่มีการเสนอ DCC.

en: %C22*%O$tNo such DCC.
th: %C22*%O$tไม่มี DCC.

en: %C22*%O$tNotify: $1 is offline ($3).
th: %C22*%O$tแจ้งเตือน: $1 ออฟไลน์ ($3).

en: %C22*%O$tNotify: $1 is online ($3).
th: %C22*%O$tแจ้งเตือน: $1 ออนไลน์ ($3).

en: %C22*%O$tOffering DCC CHAT to $1
th: %C22*%O$tทำการเสนอ DCC CHAT ไปยัง $1

en: %C22*%O$tOffering%C26 $1%O to%C26 $2
th: %C22*%O$tทำการเสนอ%C26 $1%O ไปยัง%C26 $2

en: %C22*%O$tPing reply from $1: $2 second(s)
th: %C22*%O$tการตอบรับการ ping จาก $1: $2 วินาที(s)

en: %C22*%O$tReceived '$1%O' from $2
th: %C22*%O$tได้รับ '$1%O' จาก $2

en: %C22*%O$tReceived a CTCP $1 from $2
th: %C22*%O$tได้รับ CTCP $1 จาก $2

en: %C22*%O$tReceived a CTCP $1 from $2 (to $3)
th: %C22*%O$tได้รับ CTCP $1 จาก $2 (ไปยัง $3)

en: %C22*%O$tReceived a CTCP Sound $1 from $2
th: %C22*%O$tได้รับเสียง CTCP $1 จาก $2

en: %C22*%O$tReceived a CTCP Sound $1 from $2 (to $3)
th: %C22*%O$tได้รับเสียง CTCP $1 จาก $2 (ไปยัง $3)

en: %C22*%O$tReceived a DCC CHAT offer from $1
th: %C22*%O$tได้รับการเสนอ DCC CHAT จาก $1

en: %C22*%O$tReceived a malformed DCC request from %C26$1%O.%010%C22*%O$tContents of packet: $2
th: %C22*%O$tได้รับการร้องขอ DCC ที่ผิดรูปแบบจาก %C26$1%O.%010%C22*%O$tเนื้อหาของแพ็กเก็ต: $2

en: %C22*%O$tStopped previous connection attempt (pid=$1)
th: %C22*%O$tหยุดการพยายามเชื่อมต่อก่อนหน้า (pid=$1)

en: %C22*%O$tThe file%C26 $1%C already exists, saving it as%C26 $2%O instead.
th: %C22*%O$tไฟล์%C26 $1%C ได้มีอยู่ก่อนแล้ว, บันทีกเป็น%C26 $2%O แทน.

en: %C22*%O$tUnknown host. Maybe you misspelled it?
th: %C22*%O$tไม่รู้จักโฮสต์. บางทีคุณอาจสะกดผิดหรือเปล่า?

en: %C22*%O$tYou are now known as $2
th: %C22*%O$tตอนนี้คุณได้รับการรู้จักเป็น $2

en: %C22*%O$tYou have been invited to%C26 $1%O by%C26 $2%C (%C26$3%C)
th: %C22*%O$tคุณได้ได้รับเชิญไปยัง%C26 $1%O by%C26 $2%C (%C26$3%C)

en: %C22*%O$tYou have been killed by $1 ($2%O%C22)
th: %C22*%O$tคุณได้ถูก kill โดย $1 ($2%O%C22)

en: %C22*%O$tYou've invited%C26 $1%O to%C26 $2%O (%C26$3%O)
th: %C22*%O$tคุณได้เชิญชวน%C26 $1%O ไปยัง%C26 $2%O (%C26$3%O)

en: %C23*$tYou have been kicked from $2 by $3 ($4%O%C23)
th: %C23*$tคุณได้ถูกเตะออกจาก $2 โดย $3 ($4%O%C23)

en: %C23*$tYou have left channel $3
th: %C23*$tคุณได้ออกจากแชนแนล $3

en: %C23*$tYou have left channel $3 (%O%C23%B%B$4%O%C23)
th: %C23*$tคุณได้ออกจากแชนแนล $3 (%O%C23%B%B$4%O%C23)

en: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) has left $3
th: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) ได้ออกจาก $3

en: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) has left $3 (%O%C23%B%B$4%O%C23)
th: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) ได้ออกจาก $3 (%O%C23%B%B$4%O%C23)

en: %C23*%O$t%C23$1 has quit (%O%C23%B%B$2%O%C23)
th: %C23*%O$t%C23$1 ได้ออกจาก (%O%C23%B%B$2%O%C23)

en: %C24,18 %B  Notify List
th: %C24,18 %B  รายการแจ้งเตือน

en: %C24,18 Hostmask                  PRIV NOTI CHAN CTCP DCC  INVI UNIG
th: %C24,18 มาสก์ของโฮสต์                  PRIV NOTI CHAN CTCP DCC  INVI UNIG

en: %C24,18 Type  To/From    Status  Size    Pos     File
th: %C24,18 ชนิด  ไปยัง/จาก    สถานะ  ขนาด    ตำแหน่ง     ไฟล์

en: %C29*%O$t%C29Topic for $1%C %C29is: $2
th: %C29*%O$t%C29หัวข้อสำหรับ $1%C %C29is: $2

en: %C29*%O$t%C29Topic for $1%C %C29set by $2%C %C29at $3
th: %C29*%O$t%C29หัวข้อสำหรับ $1%C %C29ตั้งโดย $2%C %C29ที่ $3

en: %O%C26$1%O added to ignore list.
th: %O%C26$1%O ถูกเพิ่มไปยังรายการเพิกเฉย.

en: %O%C26$1%O removed from ignore list.
th: %O%C26$1%O ลบจากรายการเพิกเฉยแล้ว.

en: %UChannel          Users   Topic
th: %Uแชนแนล          ผู้ใช้   หัวข้อ

en: %d minutes ago
th: ผ่านมา %d นาทีแล้ว

en: %d ops, %d total
th: %d ops, %d ทั้งหมด

en: %s is offering "%s". Do you want to accept?
th: %s ได้เสนอ "%s". คุณต้องการยอมรับหรือไม่?

en: %s=Server %c=Channel %n=Network.
th: %s=เซิร์ฟเวอร์ %c=แชนแนล %n=เครือข่าย.

en: %u minutes ago
th: ผ่านมาแล้ว %u นาที

en: (Disabled)
th: (ปิดการทำงาน)

en: * Can't open log file(s) for writing. Check the
      permissions on %s/xchatlogs
th: * ไม่สามารถเปิดบันทึกการทำงาน(s) เพื่อการเขียน. ตรวจสอบ
      ตรวจสอบสิทธิการเข้าถึงบน %s/xchatlogs

en: * Running IRC as root is stupid! You should
      create a User Account and use that to login.
th: * เรียกใช้งาน IRC โดยเป็น root เป็นเรื่องไม่ฉลาด! คุณควร
      สร้างบัญชีผู้ใช้อื่นสำหรับใช้ในเข้าสู่ระบบ.

en: **** BEGIN LOGGING AT %s
th: **** เริ่มบันทึกการทำงานที่ %s

en: **** ENDING LOGGING AT %s
th: **** จบการบันทึกการทำงานที่ %s

en: *NEW*
th: *ใหม่*

en: *WARNING*
    Auto accepting DCC to your home directory
    can be dangerous and is exploitable. Eg:
    Someone could send you a .bash_profile
th: *คำเตือน*
    การรับ DCC อัตโนมัติไปยังไดเร็กทอรีบ้านของคุณ
    อาจจะอันตรายและสร้างความเสียหายได้. เช่น:
    บางคนอาจจะสามารถส่ง .bash_profile

en: <b>Bold</b>
th: <b>ตัวหนา</b>

en: <u>Underline</u>
th: <u>ขีดเส้นใต้</u>

en: A multiplatform IRC Client
th: โปรแกรมลูกข่าย IRC หลายแพลตฟอร์ม

en: A-Z, Ops first
th: A-Z, Ops ก่อน

en: ADDBUTTON <name> <action>, adds a button under the user-list
th: ADDBUTTON <ชื่อ> <ปฏิบัติการ>, เพิ่มปุ่มภายใต้รายชื่อผู้ใช้งาน

en: ALLCHAN <cmd>, sends a command to all channels you're in
th: ALLCHAN <คำสั่ง>, ส่งคำสั่งไปยังทุกแชนแนลที่คุณเข้าอยู่

en: ALLCHANL <cmd>, sends a command to all channels you're in
th: ALLCHANL <คำสั่ง>, ส่งคำสั่งไปยังทุกแชนแนลที่คุณเข้าอยู่

en: ALLSERV <cmd>, sends a command to all servers you're in
th: ALLSERV <คำสั่ง>, ส่งคำสั่งไปยังทุกเซิร์ฟเวอร์ที่คุณเข้าอยู่

en: AWAY [<reason>], sets you away
th: AWAY [<เหตุผล>], ตั้งค่าให้คุณไม่อยู่

en: Abort
th: ยกเลิกกลางคัน

en: Aborted
th: ถูกยกเลิกกลางคัน

en: Accept
th: ยอมรับ

en: Accept invalid SSL certificate
th: ไดั้รับหนังสือรับรอง SSL ที่ไม่ถูกต้อง

en: Account
th: บัญชี

en: Action
th: ปฏิบัติการ

en: Action Upon Double Click
th: ปฏิบัติการเมื่อดับเบิ้ลคลิก

en: Active
th: ทำงานอยู่

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add...
th: เพิ่ม...

en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Advanced Settings
th: ตั้งค่าขั้นสูง

en: Afghanistan
th: อัฟกานิสถาน

en: Albania
th: อัลบาเนีย

en: Alerts
th: การแจ้งเตือน

en: All Connections
th: ทุกการเชื่อมต่อ

en: All downloads combined:
th: รวมการดาวน์โหลดทั้งหมด:

en: All uploads combined:
th: รวมการอัพโหลดทั้งหมด:

en: Already marked away: %s
th: ทำเครื่องหมายว่าไม่อยู่แล้ว: %s

en: Already marked back.
th: ทำเครื่องหมายว่ากลับมาแล้ว.

en: Always
th: ตลอดเวลา

en: Announce away messages
th: แจ้งข้อความไม่อยู่

en: Announce your away messages to all channels
th: แจ้งข้อความไม่อยู่ของคุณไปยังทุกแชนแนล

en: Antigua and Barbuda
th: Antigua และ Barbuda

en: Are you sure this is a SSL capable server and port?
th: คุณแน่ใจหรือว่านี่เป็นเซิร์ฟเวอร์และพอร์ต ที่สนับสนุนการทำงานของ SSL?

en: Are you sure you want to quit?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือไม่ที่จะออก?

en: Are you sure you want to remove all bans in %s?
th: แน่ใจหรือไม่ที่ต้องการจะลบทุกคนที่ถูกแบนไว้ใน %s?

en: Argentina
th: อาร์เจนติน่า

en: Armenia
th: อาร์เมเนีย

en: Ascension Island
th: เกาะ Ascension

en: Asks the IRC server for your real address. Use this if you have a 192.168.*.* address!
th: ร้องขอเซิร์ฟเวอร์ IRC ด้วยที่อยู่จริงของคุณ. ใช้นี่ถ้าคุณมีที่อยู่เป็น 192.168.*.* !

en: Australia
th: ออสเตรเลีย

en: Austria
th: ออสเตรีย

en: Auto Open DCC Windows
th: เปิดหน้าต่าง DCC โดยอัตโนมัติ

en: Auto Replace...
th: แทนที่อัตโนมัติ...

en: Auto accept file offers:
th: ยอมรับไฟล์ที่ได้รับการเสนอให้อัตโนมัติ:

en: Auto connect to this network at startup
th: เชื่อมต่อไปยังเครือข่ายนี้อัตโนมัติเมื่อเปิดโปรแกรม

en: Auto reconnect delay:
th: เวลาหน่วงในการเชื่อมต่ออีกครั้งอัตโนมัติ:

en: Automatic nick completion (without TAB key)
th: เติมเต็มชื่อเล่นโดยอัตโนมัติ (โดยไม่มีคีย์ TAB)

en: Automatically unmark away
th: เลิกทำเครื่องหมายว่าไม่อยู่โดยอัตโนมัติ

en: Away
th: ไม่อยู่

en: Away Msg:
th: ข้อความไม่อยู่:

en: Away reason
th: เหตุผลที่ไม่อยู่

en: Away tracking
th: ติดตามการไม่อยู่

en: Away user:
th: ผู้ใช้ที่ไม่อยู่

en: Away:
th: ไม่อยู่:

en: Azerbaijan
th: อาร์เซอร์ไบจัน

en: BACK, sets you back (not away)
th: BACK, ตั้งค่าให้คุณกลับมา (ไม่ใช่ไม่อยู่)

en: BAN <mask> [<bantype>], bans everyone matching the mask from the current channel. If they are already on the channel this doesn't kick them (needs chanop)
th: BAN <มาสก์> [<รูปแบบการแบน>], ประกาศสั่งห้ามทุก ๆ คนที่ตรงกับมาสก์จากแชนแนลปัจจุบัน. ถ้าพวกเขาอยู่ที่แชนแนลนี้แล้ว นี่จะไม่ได้เตะพวกเขาออกไป (จำเป็นต้องมี chanop)

en: Background image:
th: รูปพื้นหลัง:

en: Background:
th: พื้นหลัง:

en: Bad arguments for user command.
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้องสำหรับคำสั่งผู้ใช้งาน.

en: Ban
th: แบน

en: Ban List
th: รายการแบน

en: Ban List...
th: รายการแบน...

en: Ban time
th: เวลาแบน

en: Banmask
th: มาสก์การแบน

en: Begin minimized. Level 0=Normal 1=Iconified 2=Tray
th: เริ่มต้นด้วยขนาดย่อ. ระดับ 0=ปกติ 1=เป็นไอคอน 2=ถาด

en: Belgium
th: เบลเยี่ยม

en: Bhutan
th: ภูฏาน

en: Bind to:
th: ผูกติดไปเป็น:

en: Blink task bar on:
th: เปิดการกระพริบแถบงาน:

en: Blink tray icon on:
th: เปิดการกระพริบถาดไอคอน:

en: Blue:
th: สีน้ำเงิน:

en: Bolivia
th: โบลิเวีย

en: Both
th: ทั้งคู่

en: Bottom
th: ล่าง

en: Brazil
th: บราซิล

en: Browse for save folder every time
th: มองหาโฟลเดอร์ที่บันทึกทุกครั้ง

en: Browse...
th: มองหา...

en: Bulgaria
th: บัลแกเรีย

en: Businesses
th: ยุ่งอยู่

en: CLEAR [ALL|HISTORY], Clears the current text window or command history
th: CLEAR [ALL|HISTORY], ล้างหน้าต่างข้อความ หรือประวัติคำสั่งปัจจุบัน

en: CLOSE, Closes the current window/tab
th: CLOSE, ปิดหน้าต่าง/แท็บปัจจุบัน

en: COUNTRY [-s] <code|wildcard>, finds a country code, eg: au = australia
th: COUNTRY [-s] <รหัส|ไวลด์การ์ด>, ค้นหารหัสประเทศ, เช่น: au = ออสเตรเลีย

en: CTCP <nick> <message>, send the CTCP message to nick, common messages are VERSION and USERINFO
th: CTCP <ชื่อเล่น> <ข้อความ>, ส่งข้อความ CTCP ไปยัง 'ชื่อเล่น', ข้อความโดยปกติได้แก่ VERSION และ USERINFO

en: CTCP Replies - Special codes:
    
    %d  =  data (the whole ctcp)
    %e  =  current network name
    %m  =  machine info
    %s  =  nick who sent the ctcp
    %t  =  time/date
    %2  =  word 2
    %3  =  word 3
    &2  =  word 2 to the end of line
    &3  =  word 3 to the end of line
th: การตอบรับ CTCP - รหัสพิเศษ:
    
    %d  =  ข้อมูล (ctcp ทั้งหมด)
    %e  =  ชื่อเครือข่ายปัจจุบัน
    %m  =  รายละเอียดเครื่อง
    %s  =  ชื่อเล่นของคนที่ส่ง ctcp
    %t  =  เวลา/วัน
    %2  =  คำที่ 2
    %3  =  คำที่ 3
    &2  =  คำที่ 2 ไปยังท้ายบรรทัด
    &3  =  คำที่ 3 ไปยังท้ายบรรทัด

en: CTCP Replies...
th: การตอบรับCTCP...

en: CYCLE [<channel>], parts the current or given channel and immediately rejoins
th: CYCLE [<channel>], แยกแชนแนลปัจจุบันหรือที่เสนอให้ และกลับเข้าร่วมในทันที

en: C_lear Text
th: _ล้างข้อความ

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Cambodia
th: กัมพูชา

en: Cameroon
th: แคมารูน

en: Canada
th: แคนาดา

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cannot access %s
th: ไม่สามารถเข้าถึง %s

en: Cannot access file: %s
    %s.
    Resuming not possible.
th: ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์: %s
    %s.
    การเชื่อมต่อไม่สามารถเป็นไปได้.

en: Cannot assign that address
th: ไม่สามารถกำหนดค่าที่อยู่นั้น

en: Cannot create ~/.xchat2
th: ไม่สามารถสร้าง ~/.xchat2

en: Cannot find 'notify-send' to open balloon alerts.
    Please install libnotify.
th: ไม่พบ 'notify-send' เพื่อเปิดบอลลูนแจ้งเตือน.
    กรุณาลง libnotify.

en: Cannot read sound file:
    %s
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์เสียง:
    %s

en: Cannot read that file.
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์นั้นได้

en: Cannot resolve hostname %s
    Check your IP Settings!
th: ไม่สามารถวิเคราะชื่อของโฮสต์ %s
    ตรวจสอบการตั้งค่าไอพีของคุณ!

en: Cannot resume the same file from two people.
th: ไม่สามารถเริ่มต่อสำหรับไฟล์เดียวกันจากคนสองคน.

en: Cannot write to that file.
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์นั้นได้

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Channel
th: แชนแนล

en: Channel Membership/"is an IRC operator"
th: ความเป็นสมาชิกของแชนแนล/"เป็นผู้จัดการ IRC คนหนึ่ง"

en: Channel Message
th: ข้อความของแชนแนล

en: Channel Name
th: ชื่อแชนแนล

en: Channel Tab...
th: แท็บแชนแนล...

en: Channel Window...
th: หน้าต่างแชนแนล...

en: Channel name
th: ชื่อแชนแนล

en: Channel name too short, try again.
th: ชื่อแชนแนลสั้นเกินไป, ลองใหม่อีกครั้ง.

en: Channel switcher
th: สวิตช์เปลี่ยนแชนแนล

en: Channel:
th: แชนแนล:

en: Channels to join, separated by commas, but not spaces!
th: แชนแนลที่จะเข้าร่วม, แยกด้วยจุลภาค, แต่ไม่ใช่ด้วยการเว้นว่าง!

en: Character Chart
th: แผนผังตัวอักษร

en: Character Chart...
th: แผนผังตัวอักษร...

en: Character set:
th: ชุดอักขระ:

en: Chat
th: คุยเล่น

en: Chat window
th: หน้าต่างคุยเล่น

en: Chatting
th: การคุยเล่น

en: Chile
th: ชิลี

en: China
th: จีน

en: Claim you are at this address when offering files.
th: อ้างถึงคุณด้วยที่อยู่นี้เมื่อทำการเสนอไฟล์.

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear list
th: ล้างรายการ

en: Clear rawlog
th: ล้างข้อมูลดิบของบันทึกระบบ

en: Colombia
th: โคลัมเบีย

en: Colored nick names
th: ใช้ชื่อเล่นเป็นสี

en: Colors
th: สี

en: Colors 0-7
th: สี 0-7

en: Colors 8-15
th: สี 8-15

en: Comma separated list of networks is accepted.
th: ยอมรับรายการเครือข่ายที่แยกด้วยจุลภาค.

en: Command
th: คำสั่ง

en: Commands Available:
th: คำสั่งที่มี:

en: Congo
th: คองโก

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Connect command:
th: คำสั่งเชื่อมต่อ:

en: Connect to selected server only
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ที่เลือกเท่านั้น

en: Connecting
th: การเชื่อมต่อ

en: Connection refused
th: การเชื่อมต่อถูกปฏิเสธ

en: Connection reset by peer
th: การเชื่อมต่อถูกตั้งใหม่โดยผู้เชื่อมต่อ

en: Connection timed out
th: การเชื่อมต่อหมดเวลา

en: Connection to %s complete.
th: การเชื่อมต่อไปยัง %s เสร็จสมบูรณ์.

en: Cook Islands
th: เกาะ Cook

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy Selected Link
th: คัดลอกลิงค์ที่เลือก

en: Copy _Topic Text
th: คัดลอกข้อความหัวข้อ

en: Copy selected URL
th: คัดลอก URL ที่เลือก

en: Couldn't connect to session bus
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง session bus

en: Couldn't connect to session bus: %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง session bus: %s

en: Country:
th: ประเทศ:

en: Crop
th: ตัดให้สั้น

en: Cuba
th: คิวบา

en: Cycle Channel
th: หมุนวนแชนแนล

en: Cycling to next server in %s...
th: วนไปยังเซิร์ฟเวอร์ถัดไปใน %s...

en: Cyprus
th: ไซปรัส

en: DCC Get Only
th: DCC Get เท่านั้น

en: DCC IP address:
th: ที่อยู่ไปพีของ DDC:

en: DCC String
th: ข้อความ DCC

en: DCC Type
th: ชนิด DCC

en: DEHOP <nick>, removes chanhalf-op status from the nick on the current channel (needs chanop)
th: DEHOP <ชื่อเล่น>, ลบสถานะ chanhalf-op จาก 'ชื่อเล่น' ในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: DELBUTTON <name>, deletes a button from under the user-list
th: DELBUTTON <ชื่อ>, ลบปุ่มภายใต้รายชื่อผู้ใช้

en: DEOP <nick>, removes chanop status from the nick on the current channel (needs chanop)
th: DEOP <ชื่อเล่น>, ลบสถานะ chanop จาก 'ชื่อเล่น' ในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: DEVOICE <nick>, removes voice status from the nick on the current channel (needs chanop)
th: DEVOICE <nick>, สบสถานะประกาศจาก 'ชื่อเล่น' ในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: DISCON, Disconnects from server
th: DISCON, ตัดการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์

en: DNS <nick|host|ip>, Finds a users IP number
th: DNS <ชื่อเล่น|โฮสต์|ไอพี>, ค้นหาหมายเลขไอพีของผู้ใช้งาน

en: Data 1
th: ข้อมูล 1

en: Data 2
th: ข้อมูล 2

en: Date
th: วันเวลา

en: Default Messages
th: ข้อความมาตรฐาน

en: Delete
th: ลบ

en: Denmark
th: เดนมาร์ก

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Destination filename
th: ชื่อไฟล์ปลายทาง

en: Details
th: รายละเอียด

en: Dialog
th: หน้าต่างสนทนา

en: Dialog Buttons - Special codes:
    
    %a  =  all selected nicks
    %c  =  current channel
    %e  =  current network name
    %h  =  selected nick's hostname
    %m  =  machine info
    %n  =  your nick
    %s  =  selected nick
    %t  =  time/date
th: ปุมสนทนา - รหัสพิเศษ:
    
    %a  =  ทุกชื่อเล่นที่เลือก
    %c  =  แชนแนลปัจจุบัน
    %e  =  ชื่อเครือข่ายปัจจุบัน
    %h  =  ชื่อโฮสต์ของชื่อเล่นที่เลือก
    %m  =  ข้อมูลเครื่อง
    %n  =  ชื่อเล่นของคุณ
    %s  =  ชื่อเล่นที่เลือก
    %t  =  เวลา/วัน

en: Dialog Buttons...
th: ปุ่มสนทนา

en: Dialog with
th: การสนทนากับ

en: Direct Chat...
th: คุยเล่นโดยตรง...

en: Display MODEs in raw form
th: แสดงโหมดในรูปแบบข้อมูลดิบ

en: Displaying %d/%d users on %d/%d channels.
th: กำลังแสดง %d/%d ผู้ใช้ บน %d/%d แชนแนล.

en: Dominica
th: โดมินิกา

en: Don't ask next time.
th: ไม่ต้องถามในครั้งหน้า.

en: Don't auto connect to servers
th: ไม่เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์โดยอัตโนมัติ

en: Don't auto load any plugins
th: ไม่โหลดปั๊กอินใด ๆ โดยอัตโนมัติ

en: Don't cycle through all the servers when the connection fails.
th: ไม่ต้องวนไปยังทุกเซิร์ฟเวอร์เมื่อการเชื่อมต่อล้มเหลว.

en: Done
th: เรียบร้อย

en: Download files to:
th: ดาวน์โหลดไฟล์ไปยัง:

en: Downloads
th: ดาวน์โหลด

en: ECHO <text>, Prints text locally
th: ECHO <ข้อความ>, พิมพ์ข้อความแบบโลคอล

en: EDIT ME
th: แก้ไขฉัน

en: EXEC [-o] <command>, runs the command. If -o flag is used then output is sent to current channel, else is printed to current text box
th: EXEC [-o] <คำสั่ง>, เรียกใช้คำสั่ง. ถ้าใช้เครื่องหมาย -o แล้วผลที่ได้จะถูกส่งไปยังแชนแนลปัจจุบัน, ไม่ก็จะถูกพิมพ์ไปยังกล่องข้อความปัจจุบัน

en: EXECCONT, sends the process SIGCONT
th: EXECCONT, ส่ง SIGCONT ไปยังโพรเซส

en: EXECKILL [-9], kills a running exec in the current session. If -9 is given the process is SIGKILL'ed
th: EXECKILL [-9], ฆ่า exec ที่กำลังทำงานในวาระปัจจุบัน. ถ้าใช้เครื่องหมาย -9 โพรเซสจะถูก SIGKILL

en: EXECSTOP, sends the process SIGSTOP
th: EXECSTOP, ส่ง SIGSTOP ไปยังโพรเซส

en: EXECWRITE, sends data to the processes stdin
th: EXECWRITE, ส่งข้อมูลไปยังทางป้อนข้อมูลมาตรฐานของโพรเซส

en: Edit Events
th: แก้ไขเหตุการณ์

en: Edit This Menu...
th: แก้ไขเมนูนี้

en: Educational Institution
th: สถาบันการศึกษา

en: Egypt
th: อียิปต์

en: Enable system tray icon
th: เปิดใช้ถามไอคอนของระบบ

en: Enable time stamps
th: เปิดการประทับเวลา

en: Enter Channel to Join:
th: ป้อนแชนแนลที่จะเข้าร่วม

en: Enter mask to ignore:
th: ป้อนมาสก์เพื่อเพิกเฉย

en: Enter new nickname:
th: ป้อนชื่อเล่นใหม่:

en: Enter nickname to add:
th: ป้อนชื่อเล่นที่จะเพิ่ม:

en: Enter reason to kick %s:
th: ป้อนเหตุผลที่จะเตะ %s:

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Error opening keys config file
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ตั้งค่าคีย์

en: Error parsing event %s.
    Loading default.
th: เกิดเหตุการณ์ข้อผิดพลาดในวิเคราะห์ %s.
    โหลดค่ามาตรฐาน.

en: Event
th: เหตุการณ์

en: Execute command:
th: กระทำคำสั่ง:

en: Expecting Data line (beginning Dx{:|!}) but got:
    %s
    
    Load aborted, Please fix %s/keybindings
th: คาดหมายบรรทัดข้อมูล (เริ่มด้วย Dx{:|!}) แต่ได้:
    %s
    
    ยกเลิกการโหลดก่อนเสร็จสิ้น, กรุณาแก้ไข %s/keybindings.conf

en: External sound playing _program:
th: โปรแกรมเล่นเสียงภาย_นอก

en: Extra command to execute after connecting. If you need more than one, set this to LOAD -e <filename>, where <filename> is a text-file full of commands to execute.
th: คำสั่งเพิ่มเติมที่จะเรียกให้ทำหลังจากทำการเชื่อมต่อ. ถ้าคุณต้องการมากกว่าหนึ่ง, ตั้งค่านี้  LOAD -e <ชื่อไฟล์>, เมื่อ <ชื่อไฟล์> คือไฟล์ข้อความที่เก็บคำสั่งต่าง ๆ ที่จะเรียกให้ทำงานเอาไว้

en: Extra words to highlight:
th: คำพิเศษสำหรับเน้น:

en: FLUSHQ, flushes the current server's send queue
th: FLUSHQ, ล้างคิวการส่งปัจจุบันของเซิร์ฟเวอร์

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Failed to acquire %s: %s
th: ผิดพลาดในการร้องขอ %s: %s

en: Failed to complete Command
th: ล้มเหลวในการจบคำสั่ง

en: Failed to complete NameHasOwner
th: ล้มเหลวในการจบ NameHasOwner

en: Failed to open font:
    
    %s
th: ล้มเหลวในการเปิดฟอนต์:
    
    %s

en: Fiji
th: ฟิจิ

en: File
th: ไฟล์

en: File Transfers...
th: การโอนย้ายไฟล์...

en: File in download directory is larger than file offered. Resuming not possible.
th: ไฟล์ในไดเร็กทอรี่ดาวน์โหลดใหญ่กว่าไฟล์ที่ถูกเสนอ. การเริ่มต่อไม่สามารถเป็นไปได้.

en: File transfers
th: การส่งไฟล์

en: File:
th: ไฟล์:

en: Filename
th: ชื่อไฟล์

en: Files and Directories
th: ไฟล์และไดเร็กทอรี่

en: Find:
th: ค้นหา:

en: Finland
th: ฟินแลนด์

en: First DCC send port:
th: พอร์ตสำหรับส่ง DCC แรก:

en: Focus new tabs:
th: ให้ความสนใจแท็บใหม่:

en: Font:
th: ฟอนต์:

en: Foreground:
th: พื้นหน้า:

en: France
th: ฝรั่งเศส

en: From
th: จาก

en: Full name
th: ชื่อเต็ม

en: GATE <host> [<port>], proxies through a host, port defaults to 23
th: GATE <โฮสต์> [<พอร์ต>], พร็อกซี่ไปยังโฮต์, ค่าพอร์ตมาตรฐานเป็น 23

en: General
th: ทั่วไป

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Germany
th: เยอรมันนี

en: Get my address from the IRC server
th: รับที่อยู่ของฉันจากเซิร์ฟเวอร์ IRC

en: Ghana
th: กานา

en: Give Ops
th: ให้ Ops

en: Give Voice
th: ให้การประกาศ

en: Give each person on IRC a different color
th: ให้แต่ละคนบน IRC มีสีต่างกัน

en: Government
th: ราชการ

en: Graph
th: กราฟ

en: Greece
th: กรีซ

en: Green:
th: สีเขียว:

en: Greenland
th: กรีนแลนด์

en: HOP <nick>, gives chanhalf-op status to the nick (needs chanop)
th: HOP <ชื่อเล่น>, ให้สถานะ chanhalf-op กับ 'ชื่อเล่น' (จำเป็นต้องมี chanop)

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Hide Version
th: ซ่อนเวอร์ชั่น

en: Hide channel join/part messages by default
th: ซ่อนแชนแนลเข้าร่วม/ส่วนข้อความโดยอัตโนมัติ

en: Hide join and part messages
th: ซ่อนแชนแนลเข้าร่วม/ส่วนข้อความ

en: Highlight:
th: การเน้น:

en: Highlighted Message
th: ข้อความที่ถูกเน้น

en: Highlighted Messages
th: ข้อความที่ถูกเน้น

en: Highlighted messages are ones where your nickname is mentioned, but also:
th: ข้อความที่ถูกเน้นเป็นสิ่งที่ชื่อเล่นของคุณกล่าวถึง, ยิ่งกว่านั้น:

en: Hong Kong
th: ฮ่องกง

en: Host
th: โฮสต์

en: Host unknown
th: ไม่รู้จักโฮสต์

en: Hostmask
th: มาสก์ของโฮสต์

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Hostname:
th: ชื่อโฮต์:

en: I need /bin/sh to run!
th: ฉันจำเป็นต้องมี /bin/sh เพื่อทำงาน!

en: I'm busy
th: ฉันไม่ว่าง

en: ID <password>, identifies yourself to nickserv
th: ID <รหัสผ่าน>, ระบุตัวตนของคุณเองไปยังเซิร์ฟเวอร์ชื่อเล่น

en: IGNORE <mask> <types..> <options..>
        mask - host mask to ignore, eg: *!*@*.aol.com
        types - types of data to ignore, one or all of:
                PRIV, CHAN, NOTI, CTCP, DCC, INVI, ALL
        options - NOSAVE, QUIET
th: IGNORE <มาสก์> <รูปแบบ..> <ตัวเลือก..>
        มาสก์ - มาสก์ของโฮสต์ที่จะเพิกเฉย, เช่น: *!*@*.aol.com
        รูปแบบ - ชนิดรูปแบบของข้อมูลที่จะเพิกเฉย, อย่างหนึ่งหรือทั้งหมดของ:
                PRIV, CHAN, NOTI, CTCP, DCC, INVI, ALL
        options - NOSAVE, QUIET

en: INVITE <nick> [<channel>], invites someone to a channel, by default the current channel (needs chanop)
th: INVITE <ชื่อเล่น> [<แชนแนล>], เชิญชวนใครซักคนเข้าสู่แชนแนลหนึ่ง ๆ, โดยปกติคือแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: IP
th: ไอพี

en: IP address
th: ที่อยู่ไอพี

en: IRC Server Only
th: เซิร์ฟเวอร์ IRC เท่านั้น

en: Iceland
th: ไอซ์แลนด์

en: Identified text
th: ข้อความแสดงตัว

en: Idle time
th: เวลาว่าง

en: If you know the name of the channel you want to join, enter it here.
th: ถ้าคุณรู้ชื่อของแชนแนลที่คุณต้องการเข้าร่วม. ป้อนมันที่นี่.

en: If your nickname requires a password, enter it here. Not all IRC networks support this.
th: ถ้าชื่อเล่นของคุณต้องการรัสผ่าน, ป้อนมันที่นี่. ไม่ใช่ทุกเครือข่าย IRC ที่สนับสนุน.

en: Ignore List...
th: รายการเพิกเฉย...

en: Ignore Stats:
th: สถิติการเพิกเฉย:

en: Ignore on %C26$1%O changed.
th: การเพิกเฉยบน %C26$1%O เปลี่ยนไป.

en: In the Server-List window, no channel (chat room) has been entered to be automatically joined for this network.
th: ในหน้าต่างรายชื่อเซิร์ฟเวอร์, ไม่มีแชนแนล(แชนแนลคุยเล่น)ที่ถูกป้อนเพื่อที่จะเข้าร่วมในเครือข่ายนี้.

en: Indent nick names
th: ย่อหน้าชื่อเล่น

en: India
th: อินเดีย

en: Indonesia
th: อินโดนีเซีย

en: Informational
th: ข้อมูล

en: Input Box Codes
th: รหัสกล่องรับข้อมูล

en: Input box
th: กล่องรับข้อมูล

en: Insert Attribute or Color Code
th: ใส่คุณลักษณะหรือรหัสสี

en: Insert a red line after the last read text.
th: ใส่เส้นสีแดงหลังจากข้อความล่าสุดที่อ่าน.

en: Insert timestamps in logs
th: ใส่กี่ประทับเวลาในบันทึกระบบ

en: Interface
th: ส่วนเชื่อมต่อผู้ใช้

en: Interface Colors
th: ส่วนเชื่อมต่อผู้ใช้

en: International
th: นานาชาติ

en: Internic Network
th: เครือข่าย Internic

en: Interpret %C, %B as Color, Bold etc
th: แปลง %C, %B เป็นสี, ตัวหนา และอื่น ๆ

en: Interpret %nnn as an ASCII value
th: แปลง %nnn เป็นค่า ASCII

en: Invite
th: เชิญชวน

en: Invite Only
th: รับเชิญเท่านั้น

en: Invite:
th: เชิญชวน:

en: Iran
th: อิหร่าน

en: Iraq
th: อิรัก

en: Ireland
th: ไอร์แลนด์

en: Israel
th: อิสราเอล

en: Italy
th: อิตาลี

en: JOIN <channel>, joins the channel
th: JOIN <แชนแนล>, เข้าร่วม 'แชนแนล'

en: Japan
th: ญี่ปุ่น

en: Join Channel
th: เข้าร่วมแชนแนล

en: Join Channel...
th: เข้าใช้แชนแนล...

en: Jordan
th: จอร์แดน

en: KICK <nick>, kicks the nick from the current channel (needs chanop)
th: KICK <ชื่อเล่น>, เตะ 'ชื่อเล่น' ออกจากแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: KICKBAN <nick>, bans then kicks the nick from the current channel (needs chanop)
th: KICKBAN <ชื่อเล่น>, แบนและเตะ 'ชื่อเล่น' ออกจากแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: Kenya
th: เคนย่า

en: Key
th: คีย์

en: Key bindings config file is corrupt, load aborted
    Please fix %s/keybindings.conf
th: ไฟล์ปรับแต่งการผูกคีย์เสียหาย, ยกเลิกการโหลดก่อนเสร็จสิ้น
    กรุณาแก้ไข %s/keybindings.conf

en: Keyboard Shortcuts...
th: แป้นพิมพ์ลัด...

en: Keyword
th: คีย์เวิร์ด

en: Kick
th: เตะ

en: Kick/Ban
th: เตะ/แบน

en: KickBan
th: เตะแบน

en: Kuwait
th: คูเวต

en: LAGCHECK, forces a new lag check
th: LAGCHECK, บังคับการตรวจสอบอย่างช้าใหม่

en: LASTLOG <string>, searches for a string in the buffer
th: LASTLOG <สตริง>, ค้นหา 'สตริง' ที่อยู่ในบัฟเฟอร์

en: LOAD [-e] <file>, loads a plugin or script
th: LOAD [-e] <ไฟล์>, โหลดปลั๊กอินหรือสคริป

en: Laos
th: ลาว

en: Last DCC send port:
th: พอร์ตสำหรับส่ง DCC สุดท้าย:

en: Last Msg:
th: ข้อความล่าสุด:

en: Last Seen
th: เห็นล่าสุด

en: Last-spoke order
th: อันดับการพูดคุยล่าสุด

en: Leave Channel
th: ออกจากแชนแนล

en: Leave channel:
th: ออกจากแชนแนล:

en: Leaving
th: กำลังออก

en: Left (Lower)
th: ซ้าย(ด้านล่าง)

en: Left (Upper)
th: ซ้าย(ด้านบน)

en: Left message
th: ข้อความทางซ้าย

en: Load From...
th: โหลดจาก...

en: Loaded log from
th: โหลดบันทึกการทำงานจาก

en: Local colors:
th: สีท้องถิ่น:

en: Log filename:
th: ชื่อไฟล์บันทึกระบบ:

en: Log timestamp format:
th: รูปแบบประทับเวลาของบันทึกระบบ:

en: Logging
th: การบันทึกของระบบ

en: Look in:
th: ค้นหาใน:

en: MDEHOP, Mass deop's all chanhalf-ops in the current channel (needs chanop)
th: MDEHOP, Mass deop ของ chanhalf-ops ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: MDEOP, Mass deop's all chanops in the current channel (needs chanop)
th: MDEOP, Mass deop ของ chanops ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: ME <action>, sends the action to the current channel (actions are written in the 3rd person, like /me jumps)
th: ME <ปฏิบัติการ>, ส่งการปฏิบัติการไปยังแชนแนลปัจจุบัน (การปฏิบิการถูกเขียนขึ้นโดยบุคคลที่ 3, อย่างเช่น /me jumps)

en: MKICK, Mass kicks everyone except you in the current channel (needs chanop)
th: MKICK, เตะทุกคนออกจากแชนแนลปัจจุบันยกเว้นคุณ (จำเป็นต้องมี chanop)

en: MOP, Mass op's all users in the current channel (needs chanop)
th: MOP, Mass op ของผู้ใช้ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: MSG <nick> <message>, sends a private message
th: MSG <ชื่อเล่น> <ข้อความ>, ส่งข้อความส่วนตัว

en: M_ode Buttons
th: ปุ่มโหม_ด

en: Make a beep sound on:
th: เปิดเสียงบี๊บ:

en: Make nick names right-justified
th: ตั้งชื่อเล่นให้ชิดขวา

en: Malaysia
th: มาเลเซีย

en: Mali
th: มาลี

en: Mark identified users with:
th: ทำเครื่องหมายผู้ใช้ที่สามารถระบุตัวบุคคลได้ด้วย:

en: Mark not-identified users with:
th: ทำเครื่องหมายผู้ใช้ที่ไม่สามารถระบุตัวบุคคลได้ด้วย:

en: Marked Away
th: ตั้งเครื่องหมายว่าไม่อยู่

en: Marker line:
th: เส้นสัญลักษณ์:

en: Marking Text
th: ข้อความที่ทำเครื่องหมาย

en: Mask
th: มาสก์

en: Maximum File Transfer Speeds (bytes per second)
th: ความเร็วการขนส่งไฟล์สูงสุด (ไบต์ต่อวินาที)

en: Maximum speed for all files
th: ใช้ความเร็วสูงสุดสำหรับทุกไฟล์

en: Maximum speed for one transfer
th: ใช้ความเร็วสูงสุดสำหรับการขนย้ายไฟล์หนึ่ง ๆ

en: Message
th: ข้อความ

en: Mexico
th: เม็กซิโก

en: Mod
th: ปรับ

en: Mode char
th: ตัวหนังสือโหมด

en: Moderated
th: ปรับปรุง

en: Modes string
th: สตริงแสดงโหมด

en: Monaco
th: โมนาโก

en: Mongolia
th: มองโกเลีย

en: Move Dn
th: เลื่อนลง

en: Move Up
th: เลื่อนขึ้น

en: Move completed files to:
th: ย้ายไฟล์ที่เสร็จแล้วไปที่:

en: Myanmar
th: เมียนมาร์

en: NAMES, Lists the nicks on the current channel
th: NAMES, แสดงรายชื่อชื่อเล่นบนแชนแนลปัจจุบัน

en: NCTCP <nick> <message>, Sends a CTCP notice
th: NCTCP <ชื่อเล่น> <ข้อความ>, ส่งประกาศ CTCP

en: NEWSERVER [-noconnect] <hostname> [<port>]
th: NEWSERVER [-noconnect] <ชื่อโฮต์> [<พอร์ต>]

en: NICK <nickname>, sets your nick
th: NICK <ชื่อเล่น>, ตั้งชื่อเล่นของคุณ

en: NO
th: ไม่

en: NOTICE <nick/channel> <message>, sends a notice. Notices are a type of message that should be auto reacted to
th: OTICE <nick/channel> <message>, ส่งประกาศ. ประกาศเป็นชนิดของข้อความที่ควรจะตอบสนองกลับอัตโนมัติ

en: NOTIFY [-n network1[,network2,...]] [<nick>], displays your notify list or adds someone to it
th: NOTIFY [-n เครือข่าย1[,เครือข่าย2,...]] [<ชื่อเล่น>], แสดงรายการแจ้งเตือนของคุณหรือเพิ่มบางคนไปยังรายการ

en: Name
th: ชื่อ

en: Nepal
th: เนปาล

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network Li_st...
th: _รายการเครือข่าย

en: Network Settings
th: ตั้งค่าเครือข่าย

en: Network setup
th: ตั้งค่าเครือข่าย

en: Networks
th: เครือข่าย

en: Never
th: ไม่เลย

en: New Filename
th: ชื่อไฟล์ใหม่

en: New Network
th: เครือข่ายใหม่

en: New Zealand
th: นิวซีแลนด์

en: New data:
th: ข้อมูลใหม่

en: New message:
th: ข้อความใหม่

en: New nickname
th: ชื่อเล่นใหม่

en: Nick
th: ชื่อเล่น

en: Nick Completion
th: การเติมเต็มชื่อเล่น

en: Nick being tried
th: ชื่อเล่นกำลังถูกลองใช้

en: Nick completion sorted:
th: การลำดับการเติมเต็มชื่อเล่น

en: Nick completion suffix:
th: ส่วนต่อท้ายการเติมเต็มชื่อเล่น

en: Nick names not to highlight:
th: ไม่เน้นชื่อเล่น:

en: Nick names to always highlight:
th: ชื่อเล่นสำหรับเน้นเสมอ:

en: Nick of person who changed the topic
th: ชื่อเล่นของคนที่เปลี่ยนหัวข้อ

en: Nick of person who have been invited
th: ชื่อของคนที่ได้ถูกเชิญ

en: Nick of person who invited you
th: ชื่อเล่นของคนที่เชิญชวนคุณ

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: Nickname in use
th: ชื่อเล่นถูกใช้อยู่

en: Nickserv password:
th: รหัสผ่านเซิร์ฟเวอร์ชื่อเล่น:

en: Nigeria
th: ไนจีเรีย

en: No
th: ไม่

en: No active DCCs
th: ไม่มี DCCs ที่ทำงานอยู่

en: No channel joined. Try /join #<channel>
th: ไม่มีแชนแนลที่ทำการเข้าร่วม. ลอง /join #<แชนแนล>

en: No outside messages
th: ไม่มีข้อความภายนอก

en: No route to host
th: ไม่มีเส้นทางไปยังโฮต์

en: No such command.
th: ไม่ใช่คำสั่ง.

en: No such plugin found.
th: ไม่พบปลั๊กอินใดๆ

en: No topic is set
th: ไม่มีหัวข้อถูกตั้ง.

en: No xchat_plugin_init symbol; is this really an xchat plugin?
th: ไม่พบเครื่องหมาย xchat_plugin_init; นี่เป็นปลั๊กอินของ xchat จริง ๆ หรือไม่?

en: Normal
th: ปกติ

en: North Korea
th: เกาหลีเหนือ

en: Norway
th: นอรเวย์

en: Not connected.
th: ไม่ได้เชื่อมต่อ.

en: Not connected. Try /server <host> [<port>]
th: ไม่ได้เชื่อมต่อ. ลอง /server <โฮสต์> [<พอร์ต>]

en: Notice
th: ประกาศ

en: Notice:
th: ประกาศ:

en: Notify on these networks:
th: แจ้งเตือนบนเครือข่ายนี้

en: Number of notify items
th: หมายเลขของการแจ้งเตือนรายการ

en: OP <nick>, gives chanop status to the nick (needs chanop)
th: OP <ชื่อเล่น>, ให้สถานะ chanop กับ 'ชื่อเล่น' (จำเป็นต้องมี chanop)

en: O_pen the Channel-List window.
th: เปิ_ดหน้าต่างรายชื่อแชนแนล

en: Off
th: ปิด

en: Offline
th: ออฟไลน์

en: Old Filename
th: ชื่อไฟล์เดิม

en: Old School ARPAnet
th: โรงเรียน ARPAnet เดิม

en: Old nickname
th: ชื่อเล่นเดิม

en: Oman
th: โอมาน

en: On channels smaller than:
th: ในแชนแนลที่เล็กกว่า:

en: One download:
th: การดาวน์โหลดหนึ่งๆ:

en: One upload:
th: การอัพโหลดหนึ่งๆ:

en: Online
th: ออนไลน์

en: Only requested tabs
th: แท็บที่ร้องขอเท่านั้น

en: Only useful for computers with multiple addresses.
th: มีประโยชน์กับคอมพิวเตอร์ที่มีหลายที่อยู่เท่านั้น

en: Open DCC, Ignore, Notify etc, in tabs or windows?
th: เปิด DDC, การเพิกเฉย, การแจ้งเตือน อื่น ๆ, ในแท็บหรือหน้าต่าง?

en: Open Data Folder
th: เปิดโฟลเดอร์ข้อมูล

en: Open Dialog
th: เปิดการสนทนา

en: Open Folder...
th: เปิดโฟลเดอร์...

en: Open Link in Browser
th: เปิดลิงค์ในบราวเซอร์

en: Open a new tab when you receive a private message
th: เปิดแท็บใหม่เมื่อคุณได้รับข้อความส่วนตัว

en: Open an extra tab for server messages
th: เปิดแท็บพิเศษสำหรับข้อความจากเซิร์ฟเวอร์

en: Open an extra tab for server notices
th: เปิดแท็บพิเศษสำหรับการประกาศจากเซิร์ฟเวอร์

en: Open an irc://server:port/channel URL
th: เปิด URL irc://เซิร์ฟเวอร์:พอร์ต/แชนแนล

en: Open channels in:
th: เปิดแชนแนลใน:

en: Open dialogs in:
th: เปิดหน้าต่างสนทนาใน:

en: Open utilities in:
th: เปิดส่วนอรรถประโยชน์ใน:

en: PART [<channel>] [<reason>], leaves the channel, by default the current one
th: PART [<แชนแนล>] [<เหตุผล>], ออกจากแชนแนล, โดยปกติคือหนึ่งแชนแนลปัจจุบัน

en: PING <nick | channel>, CTCP pings nick or channel
th: PING <nick | channel>, ส่ง CTCP เพื่อ ping ชื่อเล่นหรือแชนแนล

en: Pakistan
th: ปากีสถาน

en: Part Channel
th: ออกจากแชนแนล

en: Password for the server, if in doubt, leave blank.
th: รหัสผ่านสำหรับเซิร์ฟเวอร์, ถ้าไม่เน่ใจ, ปล่อยว่างไว้.

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Pathname
th: ชื่อเส้นทาง

en: Pattern Match (Wildcards)
th: รูปแบบตรงกัน (ไวลด์การ์ด)

en: Peru
th: เปรู

en: Philippines
th: ฟิลิปปินส์

en: Ping Server
th: Ping เซิร์ฟเวอร์

en: Plugin defined commands:
th: คำสั่งที่ปลั๊กอินนิยามขึ้น:

en: Plugins and Scripts...
th: ปลั๊กอินและสคริป...

en: Poland
th: โปแลนด์

en: Port
th: พอร์ต

en: Port:
th: พอร์ต:

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Print Texts File
th: พิมพ์ไฟล์ข้อความ

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Private Message
th: ข้อความส่วนตัว

en: Private:
th: ส่วนตัว:

en: Proxy Authentication
th: การรับรองพร็อกซี่

en: Proxy Server
th: เซิร์ฟเวอร์พร็อกซี่

en: Proxy traversal failed.
th: Proxy traversal ล้มเหลว.

en: Push input line into history but doesn't send to server
th: ใส่บรรทัดการป้อนเข้าไปยังประวัติแต่ไม่ต้องส่งไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: QUERY [-nofocus] <nick>, opens up a new privmsg window to someone
th: QUERY [-nofocus] <ชื่อเล่น>, เปิดหน้าต่างข้อความส่วนตัวกับใครบางคน

en: QUIT [<reason>], disconnects from the current server
th: QUIT [<เหตุผล>], ตัดการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์ปัจจุบัน

en: QUOTE <text>, sends the text in raw form to the server
th: QUOTE <ข้อความ>, ส่งข้อความในรูปแบบข้อมูลดิบไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Qatar
th: กาตาร์

en: Quit XChat?
th: ออกจาก XChat?

en: Quit:
th: ออก:

en: RECONNECT [-ssl] [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
th: RECONNECT [-ssl] [<โฮสต์>] [<พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], สามารถเรียกเพียง /RECONNECT เพื่อที่จะทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ปัจจุบัน หรือด้วย /RECONNECT ALL สำหรับทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่เปิดอยู่

en: RECONNECT [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
th: RECONNECT [<โฮสต์>] [<พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], สามารถถูกเรียกเพียง /RECONNECT เพื่อที่จะทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ปัจจุบัน หรือด้วย /RECONNECT ALL สำหรับทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่เปิดอยู่

en: RECV <text>, send raw data to xchat, as if it was received from the irc server
th: RECV <ข้อความ>, ส่งข้อมูลดิบไปยัง xchat, ตามที่ได้หากรับมาจากเซิร์ฟเวอร์ irc

en: Raw Log...
th: ข้อมูลดิบบันทึกระบบ...

en: Rea_l name:
th: ชื่อ_จริง:

en: Real IP
th: ไอพีจริง

en: Real Name:
th: ชื่อจริง

en: Real user@host
th: ชื่อผู้ใช้@โฮสต์ จริง

en: Really remove network "%s" and all its servers?
th: จะลบ "%s" และเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดจริง ๆ หรือ?

en: Reason
th: เหตุผล

en: Receive window
th: หน้าต่างรับ

en: Receiver
th: ตัวรับ

en: Recv
th: รับ

en: Red:
th: สีแดง:

en: Refresh
th: เรียกใหม่

en: Remote host closed socket
th: โฮสต์ปลายทางปิดแชนแนลเชื่อมต่อ

en: Remove
th: ลบ

en: Replace with
th: แทนที่ด้วย

en: Reset Marker Line
th: ตั้งค่าเส้นสัญลักษณ์ใหม่

en: Resume
th: เริ่มใหม่

en: Retrieve channel list...
th: เรียกข้อมูลรายการแชนแนล...

en: Retrieving the Channel-List may take a minute or two.
th: ร้องขอรายชื่อแชนแนลอาจใช้เวลาสองสามนาที.

en: Reverse DNS
th: รีเวิร์ส DNS

en: Right (Lower)
th: ขวา(ด้านล่าง)

en: Right (Upper)
th: ขวา(ด้านบน)

en: Right message
th: ข้อความทางขวา

en: Romania
th: โรมาเนีย

en: SAY <text>, sends the text to the object in the current window
th: SAY <ข้อความ>, ส่งข้อความไปยังวัตถุในหน้าต่างปัจจุบัน

en: SEND <nick> [<file>]
th: SEND <ชื่อเล่น> [<ไฟล์>]

en: SERVCHAN <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
th: SERVCHAN <โฮสต์> <พอร์ต> <แชนแนล>, เชื่อมต่อและเข้าร่วมแชนแนล

en: SERVCHAN [-ssl] <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
th: SERVCHAN [-ssl] <โฮสต์> <พอร์ต> <แชนแนล>, เชื่อมต่อและเข้าร่วมแชนแนล

en: SERVER <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667
th: SERVER <host> [พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์, พอร์ตมาตรฐานคือ 6667

en: SERVER [-ssl] <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667 for normal connections, and 9999 for ssl connections
th: SERVER [-ssl] <เครื่องแม่ข่าย> [<พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์. โดยพอร์ตมาตรฐานสำหรับการเชื่อมต่อปกติคือ 6667, และ 9999 สำหรับการเชื่อมต่อโดยใช้ ssl

en: SETCURSOR [-|+]<position>
th: SETCURSOR [-|+]<ตำแหน่ง>

en: S_ettings
th: ตั้_งค่า

en: Save
th: บันทึก

en: Save As...
th: บันทึกเป็น...

en: Save Text...
th: บันทึกข้อความ...

en: Save _List...
th: _บันทึกรายการ...

en: Save list to a file
th: บันทึกรายการเป็นไฟล์

en: Save nick name in filenames
th: บันทึกชื่อเล่นในชื่อไฟล์

en: Scrollback lines:
th: เส้นเลื่อนกลับ:

en: Search Text...
th: ค้นหาข้อความ...

en: Search _backwards
th: ค้นหา_ย้อนกลับ

en: Search buffer is empty.
th: การค้นหาบัฟเฟอร์ว่างเปล่า.

en: Search hit end, not found.
th: การค้นหาถึงส่วนท้าย, ไม่พบ.

en: Search type:
th: ชนิดไฟล์:

en: Second choice:
th: ตัวเลือกอันดับสอง:

en: Seconds
th: วินาที

en: Secret
th: ลับเฉพาะ

en: See strftime manpage for details.
th: ดู manpage ของ strftime สำหรับรายละเอียด.

en: Select Download Folder
th: เลือกโฟลเดอร์ดาวน์โหลด

en: Select a Plugin or Script to load
th: เลือกปลั๊กอินหรือสคริปที่จะโหลด

en: Select a sound file
th: เลือกไฟล์เสียง

en: Select an Image File
th: เลือกไฟล์ภาพ

en: Select an output filename
th: เลือกชื่อไฟล์เอาต์พุท

en: Select color
th: เลือกสี

en: Select font
th: เลือกฟอนต์

en: Send
th: ส่ง

en: Send file to %s
th: ส่งไฟล์ไปยัง %s

en: Send window
th: หน้าต่างส่ง

en: Sendfile
th: ส่งไฟล์

en: Sends a /WHOIS when a user comes online in your notify list
th: ส่ง /WHOIS เมื่อผู้ใช้ในรายชื่อแจ้งเตือนได้ออนไลน์

en: Sent
th: ส่ง

en: Server Information
th: ข้อมูลของเซิร์ฟเวอร์

en: Server Links
th: การเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์

en: Server Name
th: ชื่อเซิร์ฟเวอร์

en: Server Tab...
th: แท็บเซิร์ฟเวอร์...

en: Server Window...
th: หน้าต่างเซิร์ฟเวอร์...

en: Server password:
th: รหัสผ่านเซิร์ฟเวอร์:

en: Server:
th: เซิร์ฟเวอร์:

en: Servers for %s
th: เซิร์ฟเวอร์สำหรับ %s

en: Shorten tab labels to:
th: ย่อป้ายชื่อแท็บเป็น:

en: Show away once
th: แสดงสถานะไม่อยู่ครั้งเดียว

en: Show channel switcher at:
th: แสดงตัวสวิตช์แชนแนลที่:

en: Show hostnames in user list
th: แสดงชื่อโฮสต์ในรายชื่อผู้ใช้

en: Show identical away messages only once
th: แสดงข้อความไม่อยู่อย่างเดียวกันเพียงครั้งเดียว

en: Show marker line
th: แสดงเส้นลัญลักษณ์

en: Show only:
th: แสดงเท่านั้น.

en: Show plugin auto-load directory
th: แสดงไดเร็กทอรี่ปลั๊กอินที่โหลดอัตโนมัติ

en: Show tray balloons on:
th: เปิดการแสดงถาดบอลลูน:

en: Show user config directory
th: แสดงไดเร็กทอรี่การตั้งค่าของผู้ใช้

en: Show user list at:
th: แสดงรายชื่อผู้ใช้ที่:

en: Show version information
th: แสดงข้อมูลเวอร์ชั่น

en: Show/Hide userlist
th: แสดง/ซ่อนรายการผู้ใช้

en: Signon time
th: เวลาเข้าสู่ระบบ

en: Simple Search
th: ค้นหาอย่างง่าย

en: Singapore
th: สิงคโปร์

en: Size
th: ขนาด

en: Skip network list on startup
th: ข้ามรายชื่อเครือข่ายตอนเปิดโปรแกรม

en: Some file transfers are still active.
th: การโอนย้ายไฟล์บางไฟล์ยังคงทำงานอยู่.

en: Some settings were changed that require a restart to take full effect.
th: การตั้งค่าบางอย่างที่ถูกเปลี่ยน ต้องการที่จะเริ่มใหม่เพื่อให้เป็นผล.

en: Sort
th: เรียงลำดับ

en: Sort tabs in alphabetical order
th: เรียงแท็บตามตัวอักษร

en: Sorts the network list in alphabetical order. Use SHIFT-UP and SHIFT-DOWN keys to move a row.
th: เรียงรายชื่อเครือข่ายตามตัวอักษร. ใช้ปุ่ม SHIFT-UP และ SHIFT-DOWN เพื่อที่จะเคลื่อนแถว.

en: Sound
th: เสียง

en: Sound file
th: ไฟล์เสียง

en: Sound file:
th: ไฟล์เสียง

en: Sound files _directory:
th: ไ_ดเร็กทอรี่ไฟล์เสียง

en: Sound playing method:
th: วิธีการเล่นเสียง:

en: South Africa
th: แอฟริกาใต้

en: South Korea
th: เกาหลีใต้

en: Spain
th: สเปน

en: Spell checking
th: ตรวจสอบการสะกด

en: Sri Lanka
th: ศรีลังกา

en: Start Time
th: เวลาเริ่ม

en: Status
th: สถานะ

en: Sudan
th: ซูดาน

en: Sweden
th: สวีเดน

en: Switzerland
th: สวิซเซอร์แลนด์

en: TOPIC [<topic>], sets the topic if one is given, else shows the current topic
th: TOPIC [<หัวเรื่อง>], ตั้งหัวเรื่องถ้าบางคนได้รับมา, หรือแสดงหัวเรื่องปัจจุบัน

en: T_ree
th: ต้_นไม้

en: Tabs
th: แท็บ

en: Tabs or Windows
th: แท็บหรือหน้าต่าง

en: Taiwan
th: ไต้หวัน

en: Take Ops
th: รับ Ops

en: Take Voice
th: รับการประกาศ

en: Test All
th: ทดสอบทั้งหมด

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Box Appearance
th: การแสดงกล่องข้อความ

en: Text Colors
th: สีข้อความ

en: Text Events...
th: เหตุการณ์ข้อความ...

en: Text box
th: กล่องข้อความ

en: Thailand
th: ไทย

en: That file is not resumable.
th: ไฟล์นั้นไม่สามารถเริ่มต่อได้

en: That mask already exists.
th: มาสก็นั้นมีอยู่แล้ว

en: That plugin is refusing to unload.
th: ปลั๊กอินนั้นกำลังปฎิเสธการโหลดออก.

en: The Change Page command switches between pages in the notebook. Set Data 1 to the page you want to switch to. If Data 2 is set to anything then the switch will be relative to the current position
th: คำสั่ง Change Page จะสลับระหว่างหน้าในสมุด. ตั้งค่าข้อมูล 1 ไปยังหน้าที่คุณต้องการสลับไป. ถ้าข้อมูล 2 ถูกตั้งค่าเป็นค่าใด ๆ แล้วตัวสวิตช์จะสัมพันธ์กับตำแหน่งปัจจุบัน

en: The Insert in Buffer command will insert the contents of Data 1 into the entry where the key sequence was pressed at the current cursor position
th: คำสั่ง Insert in Buffer จะทำการเพิ่มเนื้อหาของข้อมูล 1 ไปยังตัวรับข้อมูลที่ที่ลำดับคีย์ได้ถูกกด ที่ตำแหน่งปัจจุบันของเคอร์เซอร์

en: The Last Command command sets the entry to contain the last command entered - the same as pressing up in a shell
th: คำสั่ง Last Command ตั้งค่าตัวรับข้อมูลไปยังคำสั่งล่าสุดที่ถูกป้อน - เช่นเดียวกับการกดลูกศรขึ้นในเชลล์

en: The Next Command command sets the entry to contain the next command entered - the same as pressing down in a shell
th: คำสั่ง Next Command ตั้งค่าตัวรับข้อมูลไปยังคำสั่งถัดไปที่ถูกป้อน - เช่นเดียวกับการกดลูกศรลงในเชลล์

en: The Run Command action runs the data in Data 1 as if it has been typed into the entry box where you pressed the key sequence. Thus it can contain text (which will be sent to the channel/person), commands or user commands. When run all \n characters in Data 1 are used to deliminate seperate commands so it is possible to run more than one command. If you want a \ in the actual text run then enter \\
th: ปฏิบัติการคำสั่ง Run Command  จะดำเนินการตามข้อมูลในข้อมูล1 ตามที่มันถูกพิมพ์ไปยังกล่องป้อนข้อมูลที่คุณกดคีย์เป็นอันดับคีย์. ดังนั้นมันสามารถบรรจุข้อความ (ซึ่งจะถูกส่งไปยังแชนแนล/บุคคล), คำสั่ง หรือคำสั่งของผู้ใช้. เมื่อดำเนินการ \n ตัวอักษรในข้อมูล1 จะถูกใช้เพื่อแยกแยะคำสั่ง ดังนั้นมันเป็นไปได้ที่จะดำเนินการมากกว่าหนึ่งคำสั่ง. ถ้าคุณต้องการให้ \ ในข้อความจริง ๆ ถูกดำเนินการแล้วป้อน \\

en: The Scroll Page command scrolls the text widget up or down one page or one line. Set Data 1 to either Up, Down, +1 or -1.
th: คำสั่ง Scroll Page เลื่อนส่วนประกอบที่เป็นข้อความขึ้นหรือลงหนึงหน้าหรือหนึ่งบรรทัด. ตั้งค่าข้อมูล 1 ไปเป็นทั้ง ขึ้น, ลง, +1 หรือ -1.

en: The Set Buffer command sets the entry where the key sequence was entered to the contents of Data 1
th: คำสั่ง Set Buffer ตั้งค่าตัวรับข้อมูลไปยังที่ ที่ลำดับของคีย์ที่ได้ถูกป้อนเข้ามาไปยังเนื้อหาของข้อมูล 1

en: The CTCP event
th: เหตุการณ์ CTCP

en: The Channel it's going to
th: แชนแนลที่มันกำลังไป

en: The Menubar is now hidden. You can show it again by pressing F9 or right-clicking in a blank part of the main text area.
th: แถบเมนูตอนนี้ได้ซ่อนอยู่. คุณสามาระแสดงมันอีกครั้งโดนการกด F9 หรือ คลิกขวา ในที่ว่างของพื้นที่ข้อความหลัก

en: The Packet
th: แพ็กเก็ต

en: The action
th: การปฏิบัติการ

en: The ban mask
th: มาสก์การแบน

en: The channel
th: แชนแนล

en: The channel being joined
th: แชนแนลที่ถูกเข้าร่วม

en: The channel it's being set on
th: แชนแนลที่มันกำลังตั้งค่า

en: The creator
th: ผู้สร้าง

en: The exempt mask
th: มาสก์ที่ยกเว้น

en: The host of the person
th: โฮสต์ของบุคคล

en: The invite mask
th: มาสก์เชิญชวน

en: The key
th: กุญแจ

en: The limit
th: ขีดจำกัด

en: The message
th: ข้อความ

en: The mode letter
th: ตัวอักษรของโหมด

en: The mode's sign (+/-)
th: สัญญาณของโหมด (+/-)

en: The nick of the joining person
th: ชื่อเล่นของคนที่เข้าร่วม

en: The nick of the person
th: ชื่อเล่นของบุคคล

en: The nick of the person leaving
th: ชื่อเล่นของคนที่กำลังจากไป

en: The nick of the person of did the dehalfop'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ dehalfop

en: The nick of the person of did the deop'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ deop

en: The nick of the person of did the devoice'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ devoice

en: The nick of the person of did the unban'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ unban

en: The nick of the person removed the exempt
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบการยกเว้น

en: The nick of the person removed the invite
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบการเชิญชวน

en: The nick of the person setting the mode
th: ชื่อเล่นของคนที่ตั้งค่าโหมด

en: The nick of the person who did the banning
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการแบน

en: The nick of the person who did the exempt
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการยกเว้น

en: The nick of the person who did the halfop'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ halfop

en: The nick of the person who did the invite
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการเชิญชวน

en: The nick of the person who did the op'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ op'ing

en: The nick of the person who did the voice'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการประกาศ

en: The nick of the person who has been dehalfop'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ทำการ dehalfop

en: The nick of the person who has been deop'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ทำการ deop

en: The nick of the person who has been devoice'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ทำการ devoice

en: The nick of the person who has been halfop'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ถูก halfop

en: The nick of the person who has been op'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ถูก op

en: The nick of the person who has been voice'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ถูกประกาศ

en: The nick of the person who set the key
th: ชื่อเล่นของคนที่ตั้งค่ากุญแจ

en: The nick of the person who set the limit
th: ชื่อเล่นของคนที่ตั้งค่าขีดจำกัด

en: The nick who removed the key
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบกุญแจ

en: The nick who removed the limit
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบขีดจำกัด

en: The nickname of the kicker
th: ชื่อของคนที่เตะ

en: The person being kicked
th: คนที่กำลังถูกเตะ

en: The reason
th: เหตุผล

en: The sound
th: เสียง

en: The text
th: ข้อความ

en: The time
th: เวลา

en: The time in x.x format (see below)
th: เวลาในรูปแบบ x.x  (ดูด้านล่าง)

en: The window you opened this Search for doesn't exist anymore.
th: หน้าต่างที่คุณเปิดการค้นหานี้ไม่ได้มีอะไรอยู่เลย.

en: There was an error loading key bindings configuration
th: มีปัญหาในการโหลดการตั้งค่าการผูกคีย์

en: There was an error parsing the string
th: มีข้อผิดพลากในการวิเคราะห์สตริง

en: Third choice:
th: ตัวเลือกอันดับสาม:

en: This command changes the text in the entry to finish an incomplete nickname or command. If Data 1 is set then double-tabbing in a string will select the last nick, not the next
th: คำสั่งนี้จะเปลี่ยนข้อความที่อยู่ในรายการป้อน เพื่อจะทำชื่อหรือคำสั่งที่ไม่เรียบร้อยให้สมบูรณ์. ถ้าข้อมูล 1 ถูกตั้งค่า แล้วการแท็บคู่ในสตริงจะถูกเลือกในชื่อเล่นล่าสุด, ไม่ใช่ถัดไป.

en: This command checks the last word entered in the entry against the replace list and replaces it if it finds a match
th: คำสั่งนี้ตรวจสอบคำล่าสุดที่ถูกป้อนไปยังตัวป้อน แทนที่จะเป็นรายการแทนที่ และแทนที่มันถ้าค้นพบสิ่งที่ตรงกัน

en: This command moves the current tab family to the left
th: คำสั่งนี้ย้ายสมาชิกแท็บปัจจุบันไปทางซ้าย

en: This command moves the current tab family to the right
th: คำสั่งนี้ย้ายสมาชิกแท็บปัจจุบันไปทางขวา

en: This command moves the front tab left by one
th: คำสั่งนี้ย้ายแท็บด้านหน้าไปทางซ้ายหนึ่งอันดับ

en: This command moves the front tab right by one
th: คำสั่งนี้ย้ายแท็บด้านหน้าไปทางขวาหนึ่งอันดับ

en: This command scrolls up and down through the list of nicks. If Data 1 is set to anything it will scroll up, else it scrolls down
th: คำสั่งนี้จะเลื่อนขึ้นหรือลงไปยังรายการชื่อเล่น. ถ้าข้อมูล1 ถูกตั้งไปเป็นอะไรก็ตามมันจะเลื่อนขึ้น, ไม่อย่างนั้นจะเลื่อนลง

en: This server still has %d channels or dialogs associated with it. Close them all?
th: เซิร์ฟเวอร์นี้ยังคงมี %d แชนแนลหรือการสนทนาที่ถูกเชื่อมโยงด้วย. ต้องการปิดทั้งหมด?

en: This signal is only passed %d args, $%d is invalid
th: สัญญาณนี้ต้องส่ง %d อาร์กิวเมนต์เท่านั้น, $%d ไม่ถูกต้อง

en: Time Stamps
th: การประทับเวลา

en: Time stamp format:
th: รูปแบบการประทับเวลา

en: Too many recursive usercommands, aborting.
th: คำสั่งเรียกตัวเองซ้ำซ้อนมากเกินไป, ทำการยกเลิกกลางคัน.

en: Top
th: บน

en: Topic
th: หัวข้อ

en: Topic Protection
th: การป้องกันหัวข้อ

en: Topic for %s is: %s
th: หัวข้อสำหรับ %s คือ: %s

en: Track the Away status of users and mark them in a different color
th: ติดตามสถานะไม่อยู่ของผู้ใช้และทำเครื่องหมายพวกเขาในสีที่แตกต่างกัน

en: Transparency Settings
th: ตั้งค่าความโปร่งใส

en: Transparent background
th: ทำการโปร่งใสพื้นหลัง

en: Turkey
th: ตุรกี

en: Type /HELP <command> for more information, or /HELP -l
th: พิมพ์ /HELP <คำสั่ง> สำหรับรายละเอียดที่มากขึ้น, หรือ /HELP -l

en: Type:
th: ชนิด:

en: UNBAN <mask> [<mask>...], unbans the specified masks.
th: UNBAN <mask> [<mask>...], ยกเลิกแบนสำหรับมาสก์ที่กำหนด.

en: UNIGNORE <mask> [QUIET]
th: UNIGNORE <มาสก์> [QUIET]

en: UNLOAD <name>, unloads a plugin or script
th: UNLOAD <ชื่อ>, โหลดปลั๊กอินหรือสคริปออกไป

en: URL <url>, opens a URL in your browser
th: URL <url>, เปิด URL ในบราวเซอร์ของคุณ

en: URL Grabber...
th: ตัวดักจับ URL...

en: URL Handlers - Special codes:
    
    %s  =  the URL string
    
    Putting a ! infront of the command
    indicates it should be sent to a
    shell instead of XChat
th: ตัวจัดการ URL - รหัสพิเศษ:
    
    %s  =  สตริง URL 
    
    เติม ! ด้านหน้าของคำสั่ง
    เพื่อแสดงว่ามันจะถูกส่งไปยัง
    เชลล์แทนที่จะเป็น XChat

en: URL Handlers...
th: ตัวจัดการURL...

en: USELECT [-a] [-s] <nick1> <nick2> etc, highlights nick(s) in channel userlist
th: USELECT [-a] [-s] <ชื่อเล่น1> <ชื่อเล่น2> etc, เน้นชื่อเล่น(s) ในรายชื่อผู้ใช้ของแชนแนล

en: U_serlist Buttons
th: ปุ่ม_รายการผู้ใช้

en: Uganda
th: อูกานดา

en: Ukraine
th: ยูเครน

en: Unable to set transparent background!
    
    You may be using a non-compliant window
    manager that is not currently supported.
th: ไม่สามารถตั้งค่าความโปร่งใสของพื้นหลังได้!
    
    คุณอาจกำลังใช้ตัวจัดการหน้าต่าง
    ปัจจุบันที่ไม่สนับสนุนการทำงาน

en: Unignore
th: เลิกเพิกเฉย

en: United Arab Emirates
th: สหรัฐอาหรับอิมิเรตส์

en: United Kingdom
th: สหราชอาณาจักร

en: United States of America
th: สหรัฐอเมริกา

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Unknown Command. Try /help
th: คำสั่งที่ไม่รู้จัก. ลอง /help

en: Unknown action %s in key bindings config file
    Load aborted, Please fix %s/keybindings
th: ไม่รู้จักปฏิบัติการ %s ในไฟล์ปรับแต่งการผูกคีย์
    ยกเลิกการโหลดก่อนเสร็จสิ้น, กรุณาแก้ไข %s/keybindings.conf

en: Unknown arg '%s' ignored.
th: อาร์กิวเมนต์ที่ไม่รู้จัก '%s' ถูกเพิกเฉย.

en: Unknown keyname %s in key bindings config file
    Load aborted, please fix %s/keybindings.conf
th: ไม่รู้จักชื่อคีย์ %s ในไฟล์ปรับแต่งการผูกคีย์
    ยกเลิกการโหลดก่อนเสร็จสิ้น, กรุณาแก้ไข %s/keybindings.conf

en: Unmark yourself as away before sending messages
th: เลิกทำเครื่องหมายคุณเองเป็นไม่อยู่ก่อนที่จะส่งข้อความ

en: Unsorted
th: ไม่เรียง

en: Uploads
th: อัพโหลด

en: Usage: %s
th: วิธีใช้: %s

en: Use Authentication (HTTP or Socks5 only)
th: ใช้การรับรอง (HTTP หรือ Socks5 เท่านั้น)

en: Use Authentication (MS Proxy, HTTP or Socks5 only)
th: ใช้การรับรอง (MS Proxy, HTTP หรือ Socks5 เท่านั้น)

en: Use SSL for all the servers on this network
th: ใช้ SSL สำหรับทุกเซิร์ฟเวอร์บนเครือข่ายนี้

en: Use a different config directory
th: ใช้ไดเร็กทอรี่การตั้งค่าต่างออกไป

en: Use global user information
th: ใช้ข้อมูลโดยรวมของผู้ใช้

en: Use proxy for:
th: ใช้พร็อกซี่สำหรับ:

en: Use the Text box font and colors
th: ใช้กล่องแถบฟอนต์และสี

en: User Commands - Special codes:
    
    %c  =  current channel
    %e  =  current network name
    %m  =  machine info
    %n  =  your nick
    %t  =  time/date
    %v  =  xchat version
    %2  =  word 2
    %3  =  word 3
    &2  =  word 2 to the end of line
    &3  =  word 3 to the end of line
    
    eg:
    /cmd john hello
    
    %2 would be "john"
    &2 would be "john hello".
th: User Commands - รหัสพิเศษ:
    
    %d  =  ข้อมูล (ctcp ทั้งหมด)
    %e  =  ชื่อเครือข่ายปัจจุบัน
    %m  =  รายละเอียดเครื่อง
    %s  =  ชื่อเล่นของคนที่ส่ง ctcp
    %t  =  เวลา/วัน
    %v = เวอร์ชั่นของ xchat%2  =  คำที่ 2
    %3  =  คำที่ 3
    &2  =  คำที่ 2 ไปยังท้ายบรรทัด
    &3  =  คำที่ 3 ไปยังท้ายบรรทัด
    
    เช่น:
    /cmd john hello
    
    %2 อาจจะเป็น "john"
    &2 อาจจะเป็น "john hello".

en: User Commands...
th: คำสั่งผู้ใช้...

en: User Information
th: รายละเอียดผู้ใช้

en: User Limit
th: ขีดจำกัดผู้ใช้

en: User List
th: รายชื่อผู้ใช้

en: User defined commands:
th: คำสั่งที่ผู้ใช้นิยามขึ้น:

en: User limit must be a number!
th: ขีดจำกัดผู้ใช้ต้องเป็นตัวเลข!

en: User list
th: รายการผู้ใช้

en: User list sorted by:
th: เรียงรายชื่อผู้ใช้ด้วย:

en: User name and Real name cannot be left blank.
th: ชื่อผู้ใช้และชื่อจริงไม่สามารที่จะปล่อยว่างได้

en: User:
th: ผู้ใช้:

en: Userlist Buttons - Special codes:
    
    %a  =  all selected nicks
    %c  =  current channel
    %e  =  current network name
    %h  =  selected nick's hostname
    %m  =  machine info
    %n  =  your nick
    %s  =  selected nick
    %t  =  time/date
th: ปุ่มรายชื่อผู้ใช้ - รหัสพิเศษ:
    
    %a  =  ทุกชื่อเล่นที่เลือก
    %c  =  แชนแนลปัจจุบัน
    %e  =  ชื่อเครือข่ายปัจจุบัน
    %h  =  ชื่อโฮสต์ของชื่อเล่นที่เลือก
    %m  =  ข้อมูลเครื่อง
    %n  =  ชื่อเล่นของคุณ
    %s  =  ชื่อเล่นที่เลือก
    %t  =  เวลา/วัน

en: Userlist Buttons...
th: ปุ่มรายการผู้ใช้...

en: Userlist Popup...
th: ป๊อปอัพรายการผู้ใช้...

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Users
th: ผู้ใช้

en: VOICE <nick>, gives voice status to someone (needs chanop)
th: VOICE <ชื่อเล่น>, ให้สถานะประกาศกับใครบางคน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: Version
th: เวอร์ชั่น

en: Vietnam
th: เวียดนาม

en: WALLCHAN <message>, writes the message to all channels
th: WALLCHAN <ข้อความ>, เขียนข้อความไปยังแชนแนลทั้งหมด

en: WALLCHOP <message>, sends the message to all chanops on the current channel
th: WALLCHOP <ข้อความ>, ส่งข้อความไปยัง chanops ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน

en: Waiting
th: กำลังรอ

en: Warning: "%s" character set is unknown. No conversion will be applied for network %s.
th: คำเตือน: ไม่รู้จักชุดอักขระ "%s". ไม่มีการสนทนาที่จะถูกนำมาใช้กับเครือข่าย %s.

en: What would you like to do next?
th: คุณอยากจะทำอะไรต่อไป?

en: Who it's from
th: ใครที่มันมาจาก

en: Who set the ban
th: ใครคนที่ตั้งการแบน

en: Whois on notify
th: Whois เมื่อมีการแจ้งเตือน

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: XChat: %u file offers, latest from: %s (%s)
th: XChat: %u เสนอไฟล์, ล่าสุดจาก: %s (%s)

en: XChat: %u highlighted messages, latest from: %s (%s)
th: XChat: %u ข้อความที่ถูกเน้น, ล่าสุดจาก: %s (%s)

en: XChat: %u new public messages.
th: XChat: %u ข้อความสาธารณะใหม่.

en: XChat: %u private messages, latest from: %s (%s)
th: XChat: %u ข้อความส่วนตัว, ล่าสุดจาก: %s (%s)

en: XChat: Ban List (%s)
th: XChat: รายการแบน (%s)

en: XChat: CTCP Replies
th: XChat: การตอบรับ CTCP

en: XChat: Channel List (%s)
th: XChat: รายการแชนแนล (%s)

en: XChat: Connected to %u networks and %u channels
th: XChat: เชื่อมต่อไปยังเครือข่าย %u และแชนแนล %u

en: XChat: Connection Complete
th: XChat: การเชื่อมต่อเสร็จสมบูรณ์

en: XChat: DCC Chat List
th: XChat: รายการคุยเล่น DCC

en: XChat: Dialog buttons
th: XChat: ปุ่มสนทนา

en: XChat: Edit %s
th: XChat: แก้ไข %s

en: XChat: File offer from: %s (%s)
th: XChat: เสนอไฟล์จาก: %s (%s)

en: XChat: Highlighted message from: %s (%s)
th: XChat: ข้อความที่ถูกเน้นจาก: %s (%s)

en: XChat: Ignore list
th: XChat: รายการเพิกเฉย

en: XChat: Keyboard Shortcuts
th: XChat: แป้นพิมพ์ลัด

en: XChat: Network List
th: XChat: รายการเครือข่าย

en: XChat: New public message from: %s (%s)
th: XChat: ข้อความสาธารณะใหม่จาก: %s (%s)

en: XChat: Plugins and Scripts
th: XChat: ปลั๊กอินและสคริป

en: XChat: Preferences
th: XChat: ปรับแต่งค่า

en: XChat: Private message from: %s (%s)
th: XChat: ข้อความส่วนตัวจาก: %s (%s)

en: XChat: Rawlog (%s)
th: XChat: ข้อมูลดิบของบันทึกระบบ (%s)

en: XChat: Replace
th: XChat: แทนที่

en: XChat: Search
th: XChat: การค้นหา

en: XChat: URL Grabber
th: XChat: ตัวดักจับ URL

en: XChat: URL Handlers
th: XChat: ตัวจัดการ URL

en: XChat: Uploads and Downloads
th: XChat: อัพโหลดและดาวน์โหลด

en: XChat: User Defined Commands
th: XChat: คำสั่งที่ผู้ใช้นิยามขึ้น

en: XChat: User menu
th: XChat: เมนูผู้ใช้

en: XChat: Userlist Popup menu
th: XChat: เมนูป็อบอัพรายชื่อผู้ใช้

en: XChat: Userlist buttons
th: XChat: ปุ่มรายการผู้ใช้

en: YES
th: ใช่

en: Yemen
th: เยเมน

en: Yes
th: ใช่

en: You are being CTCP flooded from %s, ignoring %s
th: คุณกำลังถูก CTCP flooded จาก %s, ทำการเพิกเฉย %s

en: You are being MSG flooded from %s, setting gui_auto_open_dialog OFF.
th: คุณกำลังถูก MSG flooded จาก %s, ทำการตั้งค่า gui_auto_open_dialog OFF.

en: You are connected to %i IRC networks.
th: คุณกำลังเชื่อมต่อไปยังเครือข่าย IRC %i .

en: You can only open the Ban List window while in a channel tab.
th: คุณสามารถเปิดหน้าต่างรายการผู้ถูกแบนเมื่ออยู่ในแท็บแชนแนลเท่านั้น.

en: You cannot place the tree on the top or bottom!
    Please change to the <b>Tabs</b> layout in the <b>View</b> menu first.
th: คุณไม่สามารถวางแผนภูมิต้นไม้บนส่วนบนหรือส่วนล่าง!
    กรุณาเปลี่ยนเป็นแผนผังแบบ <b>แท็บ</b> ในเมนู <b>มุมมอง</b> เป็นอันดับแรก.

en: You must select some bans.
th: คุณจะต้องเลือกคนที่ถูกแบน.

en: Your Address
th: ที่อยู่ของคุณ

en: Your Details
th: รายละเอียดของคุณ

en: Z-A, Ops last
th: Z-A, Ops ทีหลัง

en: _About
th: เกี่ยว_กับ

en: _Always show this dialog after connecting.
th: แสดงหน้าต่างสนทนานี้หลังจากการเชื่อมต่อ_ตลอด.

en: _Automatic
th: _อัตโนมัติ

en: _Blink on
th: เปิดการกระ_พริบ

en: _Browse...
th: มอ_งหา...

en: _Channel Switcher
th: ตัว_สวิตช์แชนแนล

en: _Close
th: _ปิด

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Copy Channel Name
th: คัดลอกชื่อแชนแนล

en: _Disconnect
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: _Download List
th: รายการ_ดาวน์โหลด

en: _Edit
th: แก้ไ_ข

en: _Edit...
th: แก้ไ_ข...

en: _External program
th: โ_ปรแกรมภายนอก

en: _Find
th: _ค้นหา

en: _Help
th: _ช่วยเหลือ

en: _Hide
th: _ซ่อน

en: _Join Channel
th: เข้าแชนแนล

en: _Join this channel:
th: เ_ข้าร่วมแชนแนลนี้

en: _Load Plugin or Script...
th: โหล_ดปลั๊กอินหรือสคริป...

en: _Load...
th: โห_ลด

en: _Match case
th: ตัวเล็กใหญ่_ตรงกัน

en: _Menu Bar
th: แถบเ_มนู

en: _Minimize to Tray
th: _ย่อไปยังถาด

en: _Network Meters
th: ตัว_วัดเครือข่าย

en: _New
th: สร้างให_ม่

en: _Nick name:
th: _ชื่อเล่น:

en: _Nothing, I'll join a channel later.
th: ไม่ทำอะไรเลย. ฉันจะเข้าแชนแนลทีหลัง

en: _Play
th: เล่_น

en: _Preferences
th: ปรั_บแต่ง

en: _Quit
th: _ออก

en: _Reconnect
th: เชื่อมต่อให_ม่

en: _Restore
th: _คืนค่า

en: _Search
th: ค้น_หา

en: _Server
th: เ_ซิร์ฟเวอร์

en: _Sort
th: เ_รียงลำดับ

en: _Tabs
th: แท็_บ

en: _Topic Bar
th: แถ_บหัวข้อ

en: _UnLoad
th: เ_ลิกโหลด

en: _User List
th: รา_ยการผู้ใช้

en: _User name:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: _Usermenu
th: เ_มนูผู้ใช้

en: _View
th: _มุมมอง

en: _Window
th: _หน้าต่าง

en: bye
th: ลาก่อน

en: channels with
th: แชนแนลกับ

en: letters.
th: ต้วหนังสือ.

en: level
th: รดับ

en: mIRC colors:
th: สี mIRC:

en: plugin for remote access using DBUS
th: ปล๊กอินสำหรับการเข้าถึงระยะไกลโดยใช้ DBUS

en: remote access
th: เข้าถึงระยะไกล

en: to
th: ไปยัง

en: users.
th: ผู้ใช้
